Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ sáu, ngày 20 tháng 4 năm 2018
English
a A
Ngày 15/12/2017-14:51:00 PM
Mua sắm thiết bị y tế được chào hàng cạnh tranh rút gọn?

Ông Đức Bình (Quảng Ninh) công tác tại 1 bệnh viện tuyến huyện. Đơn vị ông được dùng ngân sách Nhà nước để mua sắm trang thiết bị công nghệ thông tin phục vụ khám chữa bệnh. Sở Y tế đã đồng ý cho đơn vị ông mua sắm thiết bị, giá trị dưới 1 tỷ đồng. Vậy, đơn vị ông có được áp dụng hình thức chào hàng cạnh tranh rút gọn không?

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Điều 57 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định chào hàng cạnh tranh theo quy trình thông thường áp dụng đối với gói thầu quy định tại Khoản 1 Điều 23 của Luật Đấu thầu có giá trị không quá 5 tỷ đồng.

Chào hàng cạnh tranh theo quy trình rút gọn áp dụng đối với gói thầu quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 23 của Luật Đấu thầu có giá trị không quá 500 triệu đồng, gói thầu quy định tại Điểm b và Điểm c Khoản 1 Điều 23 của Luật Đấu thầu có giá trị không quá 1 tỷ đồng, gói thầu đối với mua sắm thường xuyên có giá trị không quá 200 triệu đồng.

Theo đó, việc áp dụng hình thức chào hàng cạnh tranh theo quy trình rút gọn được thực hiện theo quy định nêu trên./.


Cổng thông tin điện tử Chính phủ

    Tổng số lượt xem: 286
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.