Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ tư, ngày 19 tháng 6 năm 2019
English
a A
Ngày 31/01/2019-09:25:00 AM
Sai khác về tiến độ trong hồ sơ dự thầu có hợp lệ hay không?
Ông Đinh Bá Hoàng (Lạng Sơn) hỏi, đơn dự thầu thuộc E-HSDT của nhà thầu ghi thời gian thực hiện hợp đồng 90 tháng, nhưng biểu tiến độ đề xuất và E-HSYC là 3 tháng, vậy đơn dự thầu có hợp lệ không? E-HSDT của nhà thầu có tiếp tục được đánh giá không?

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Điểm b, Khoản 2, Điều 18 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP của Chính phủ quy định một trong các điều kiện đánh giá tính hợp lệ của hồ sơ dự thầu là thời gian thực hiện gói thầu nêu trong đơn dự thầu phải phù hợp với đề xuất về kỹ thuật.

Đối với vấn đề của ông Hoàng, trường hợp thời gian thực hiện hợp đồng trong đơn dự thầu thuộc E-HSDT không phù hợp với tiến độ trong đề xuất về kỹ thuật thì E- HSDT được đánh giá là không hợp lệ theo quy định nêu trên./.


Chinhphu.vn

  • Tổng số lượt xem: 322
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.