Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ tư, ngày 16 tháng 10 năm 2019
English
a A
Ngày 09/08/2019-08:51:00 AM
Đơn vị nào có thẩm quyền ra quyết định thành lập tổ chuyên gia?
Trường hợp chủ đầu tư cũng là bên mời thầu. Chủ đầu tư/bên mời thầu này thuê đơn vị tư vấn lập hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu.

Tôi xin hỏi:

Tổ chuyên gia thuộc đơn vị tư vấn lập hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu thì tổ chuyên gia do đơn vị tư vấn hay bên mời thầu ra quyết định thành lập?

Kính mong Quý Cơ quan xem xét và phản hồi sớm.

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Theo quy định tại khoản 1 Điều 6 Thông tư số 23/2015/TT-BKHĐT ngày 21/12/2015 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư, tổ chuyên gia do bên mời thầu hoặc đơn vị tư vấn (trong trường hợp thuê tư vấn làm bên mời thầu) thành lập.

Đối với vấn đề nêu trong văn bản của bà, trường hợp bên mời thầu thuê tư vấn lập hồ sơ mời thầu và đánh giá hồ sơ dự thầu thì đơn vị tư vấn có trách nhiệm thành lập tổ chuyên gia theo quy định nêu trên./.


Cổng thông tin điện tử Chính phủ

    Tổng số lượt xem: 114
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.