Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ ba, ngày 19 tháng 11 năm 2019
English
a A
Ngày 08/11/2019-10:10:00 AM
Gói thầu có giá trị khoảng 73 triệu đồng phải lập kế hoạch lựa chọn nhà thầu không?
Ông Nguyễn Văn Thắng tại Sơn Động, Bắc Giang hỏi: Hiện trên địa bàn tôi đang triển khai dự án điều chỉnh quy hoạch chung thị trấn Thanh Sơn, huyện Sơn Động tỷ lệ 1/5000. Trong đó, có bước lập nhiệm vụ điều chỉnh quy hoạch chung giá trị khoảng 73 triệu đồng.

Vậy Quý Bộ cho tôi hỏi với gói thầu trên tôi có phải lập kế hoạch lựa chọn nhà thầu không hay là thương thảo hợp đồng rồi chỉ định thầu cho đơn vị tư vấn luôn?

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Điều 22 Khoản 2 Điểm b Luật đấu thầu quy định một trong các điều kiện để được áp dụng hình thức chỉ định thầu là có kế hoạch lựa chọn nhà thầu được phê duyệt.

Theo đó, trường hợp chủ đầu tư áp dụng hình thức chỉ định thầu gói thầu tư vấn lập nhiệm vụ điều chỉnh quy hoạch chung thì vẫn phải trên cơ sở kế hoạch lựa chọn nhà thầu đã được phê duyệt./.


Bộ Kế hoạch và Đầu tư

    Tổng số lượt xem: 130
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.