Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ sáu, ngày 26 tháng 2 năm 2021
English
a A
Ngày 05/02/2021-16:07:00 PM
Khó khăn trong quá trình thực hiện Nghị định 25/2020/NĐ-CP
Câu hỏi của bạn đọc Nguyễn Thị Lê, email: ledlbrvt@gmail.com.

Cơ quan tôi là cơ quan quản lý nhà nước về du lịch. Hiện chúng tôi đang được giao thực hiện đề xuất dự án có sử dụng đất đối với 01 dự án du lịch trên địa bàn tỉnh Bà Rịa- Vũng Tàu để làm cơ sở thực hiện các thủ tục tiếp theo đấu thầu lựa chọn nhà đầu tư.

Tuy nhiên, chúng tôi không có chuyên môn để tự đề xuất dự án có sử dụng đất theo quy định tại Điều 12 Nghị định 25/2020/NĐ-CP.

Vậy xin hỏi Quý Bộ, chúng tôi có được quyền thuê đơn vị tư vấn thực hiện việc đề xuất dự án có sử dụng đất hay không? Rất mong nhận được sự phản hồi của Quý Bộ.

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời như sau:

Luật đấu thầu (Điều 13 khoản 2 điểm b) quy định chi phí liên quan đến quá trình lựa chọn nhà đầu tư được bố trí từ vốn nhà nước, các nguồn vốn hợp pháp khác và được xác định trong tổng mức đầu tư.

Theo đó, trường hợp cần thiết, có thể thuê tư vấn hỗ trợ công tác lập đề xuất dự án đầu tư có sử dụng đất. Trường hợp sử dụng vốn nhà nước để lựa chọn nhà thầu tư vấn thì cần xác định gói thầu có thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật đấu thầu hay không./.


Bộ Kế hoạch và Đầu tư

  • Tổng số lượt xem: 305
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.