Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ năm, ngày 9 tháng 12 năm 2021
English
a A
Ngày 27/10/2021-18:45:00 PM
Phương pháp xác định giá trị gói thầu dịch vụ tư vấn
(MPI) - Câu hỏi của bạn đọc Phan Minh Quân, email: quanccm@gmail.com.

Trong thời gian sắp tới, do ảnh hưởng của dịch Covid 19, Cơ quan tôi dự kiến nâng cấp phần mềm để thực hiện cơ cấu lại thời hạn trả nợ, miễn giảm lãi nhằm hỗ trợ khách hàng chịu ảnh hưởng bởi dịch Covid-19. Theo luật đấu thầu, đây là gói thầu dịch vụ tư vấn.

Xin hỏi Quý Bộ cách thức hoặc phương pháp xác định giá trị gói thầu trong trường hợp này phải tính như thế nào để chúng tôi lựa chọn hình thức đấu thầu cho phù hợp?

Ví dụ trong xây dựng thì có dự toán để xác định giá trị các gói thầu dịch vụ tư vấn, còn trong lĩnh vực công nghệ thông tin, cụ thể là phần mềm thì căn cứ vào cơ sở nào để xác định giá trị gói thầu?

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Về giá gói thầu, việc xây dựng giá gói thầu thực hiện theo quy định tại khoản 2 Điều 35 Luật đấu thầu, khoản 2 Điều 5 Thông tư số 10/2015/TT-BKHĐT. Ngoài ra, trường hợp gói thầu sử dụng nguồn chi thường xuyên thì tuân thủ quy định tại Thông tư số 58/2016/TT-BTC./.


Bộ Kế hoạch và Đầu tư

    Tổng số lượt xem: 642
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.