Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ năm, ngày 9 tháng 12 năm 2021
English
a A
Ngày 27/10/2021-18:48:00 PM
Về việc cấm thầu
(MPI) - Câu hỏi của bạn đọc Diệu Vy, email: dieuvy642016@gmail.com.

Xin hỏi Quý Bộ, trong trường hợp phát hiện trong HSDT có thành phần được làm giả, tuy nhiên HSDT đã hết hiệu lực mà Nhà thầu không gia hạn hiệu lực Hồ sơ thì có cấm thầu Nhà thầu đó được không?

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Trường hợp nhà thầu có hành vi bị cấm nêu tại Điều 89 Luật đấu thầu thì bị xử phạt theo quy định tại Điều 121, Điều 122 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP, kể cả trường hợp nhà thầu có HSDT hết hiệu lực và không gia hạn hiệu lực HSDT./.


Bộ Kế hoạch và Đầu tư

    Tổng số lượt xem: 762
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.