Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ năm, ngày 20 tháng 1 năm 2022
English
a A
Ngày 24/12/2021-15:01:00 PM
Giá gói thầu
(MPI) - Câu hỏi của bạn đọc Bùi Quang Huy, email: buiquanghuy0512@yahoo.com.

Công ty tôi 100% vốn Nhà Nước chuyên làm dịch vụ cho thuê văn phòng, hằng năm có ký hợp đồng thực hiện với công ty chuyên làm dịch vụ vệ sinh các văn phòng và khu vực tòa nhà. Giá trị hợp đồng thể hiện trong hợp đồng là 01 tháng với giá trị là 38.000.000 đồng (thanh toán theo tháng cho đơn vị dịch vụ), hợp đồng có thời gian thực hiện là 12 tháng (01 năm).

Xin hỏi Quý Bộ, giá gói thầu trong trường hợp này là tính theo giá trị hợp đồng thanh toán theo tháng hay tính theo giá trị hợp đồng là 01 năm?

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Luật Đấu thầu (Điều 35 khoản 2 điểm a) quy định giá gói thầu được tính đúng, tính đủ toàn bộ chi phí để thực hiện gói thầu, kể cả chi phí dự phòng, phí, lệ phí và thuế. Theo đó, nếu thời gian thực hiện hợp đồng là 12 tháng thì giá gói thầu phải bao gồm toàn bộ chi phí để thực hiện gói thầu trong 12 tháng./.


Bộ Kế hoạch và Đầu tư

  • Tổng số lượt xem: 660
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.