Skip Ribbon Commands
Skip to main content
Thứ bảy, ngày 3 tháng 12 năm 2022
English
a A
Ngày 16/11/2022-16:35:00 PM
Thay đổi loại hợp đồng so với kế hoạch lựa chọn nhà thầu
Câu hỏi của bạn đọc Do Tuan, email: dotuanhl@gmail.com.

Theo kế hoạch lựa chọn nhà thầu đã được phê duyệt, loại hợp đồng được sử dụng là hợp đồng trọn gói cho gói thầu mua sắm hàng hóa. Sau khi tổ chức lựa chọn nhà thầu, đến giai đoạn thương thảo hợp đồng, hai bên đàm phán và thống nhất sử dụng loại hợp đồng là hợp đồng theo đơn giá cố định.

Tôi muốn hỏi, việc thay đổi loại hợp đồng như vậy có vi phạm quy định hay không? Xin cảm ơn.

Về vấn đề này, Bộ Kế hoạch và Đầu tư có ý kiến như sau:

Đối với gói thầu mua sắm hàng hóa có quy mô nhỏ phải áp dụng hợp đồng trọn gói (điểm c khoản 1 Điều 62 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP), đồng thời việc lập hồ sơ mời thầu phải căn cứ theo kế hoạch lựa chọn nhà thầu được duyệt (điểm b khoản 1 Điều 12 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP). Nguyên tắc thương thảo hợp đồng được thực hiện theo quy định tại khoản 2 Điều 19 Nghị định số 63/2014/NĐ-CP./.


Bộ Kế hoạch và Đầu tư

  • Tổng số lượt xem: 497
  •  

Đánh giá

(Di chuột vào ngôi sao để chọn điểm)
  
Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Bản quyền thuộc về Bộ Kế hoạch và Đầu tư
Địa chỉ: 6B Hoàng Diệu, Ba Đình, Hà Nội - ĐT: 080.43485; Phòng Hành chính - Văn phòng Bộ: 024.38455298; Fax: 024.38234453.
Trưởng Ban Biên tập: Nguyễn Như Sơn – Giám đốc Trung tâm Tin học; Email: banbientap@mpi.gov.vn
Ghi rõ nguồn Cổng thông tin điện tử Bộ Kế hoạch và Đầu tư (www.mpi.gov.vn) khi trích dẫn lại tin từ địa chỉ này.